வ.உ.சியை யார் எனக் கேட்க இவர்கள் யார்? – மு.க.ஸ்டாலின் காட்டம்

மொழிப் போர்த் ஈகியர் நாளை முன்னிட்டு தி.மு.க மாணவரணி சார்பில் தமிழ்நாடு முழுவதும் மொழிப்போர் ஈகியர் நாள் கூட்டம் காணொலிக் காட்சி வாயிலாக நேற்று நடைபெற்றது.

இக்கூட்டத்தில், முதல்வரும், திமுக தலைவருமான மு.க.ஸ்டாலின் காணொலிக் காட்சி வாயிலாகப் பங்கேற்று பேசியதாவது….

‘ஓடிவந்த இந்திப்பெண்ணே கேள்

நீ தேடி வந்த கோழை நாடு இதுவல்ல! ” – என்று தனது கால்சட்டைப் பருவத்தில் புலி வில் கயல் கொடி தாங்கி திருவாரூர் வீதிகளில் புறப்பட்டவர் தான் முத்தமிழறிஞர் கலைஞர்.

இதுபோன்ற எத்தனையோ தமிழ் இளைஞர்களை தமிழைக் காப்பாற்றுவதற்காக தட்டி எழுப்பினார் தந்தை பெரியார் அவர்கள்.

1938 ஆம் ஆண்டு தமிழகத்தில் நடந்த மொழிப் போராட்டத்தின் வெப்பம்தான் இந்த 2021ஆம் ஆண்டு வரைக்கும் தணியாமல் இருக்கிறது.

அன்றைய தினம் பெரியார் மூட்டிய நெருப்பு என்பது ஒட்டுமொத்த தமிழர்களையும் ஒன்று சேர்த்தது. பெரியாரின் குரலுக்கு சோமசுந்தர பாரதியாரைப் போன்ற தமிழறிஞர்கள் அணிதிரண்டார்கள்.

மறைமலையடிகளைப் போன்ற சமயநம்பிக்கையாளர்களும் அணி திரண்டார்கள்.

அண்ணாவைப் போன்ற இளைஞர்கள் ஒன்று சேர்ந்தார்கள்.

கலைஞரைப் போன்ற பள்ளி மாணவர்கள் போர்க்கொடி தூக்கினார்கள்.

இவை அனைத்துக்கும் மேலாக அதிகப்படியான பெண்கள் கலந்து கொண்ட மாபெரும் போராட்டம் தான் 1938 இந்திப் போராட்டம் ஆகும்.

அவர்களைக் கைது செய்தபோது தங்களது கைக்குழந்தைகளோடு பெண்கள் சிறைக்குச் சென்றார்கள். இப்படி பெண்களையும் தமிழுக்காக போராடத் தூண்டினார் என்பதற்காகத் தான் தந்தை பெரியார் அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டு பெல்லாரி சிறையில் அடைக்கப்பட்டார்.

குடும்பம் குடும்பமாக கைதாகிச் சிறையில் இருந்தார்கள்.

‘இருப்பது ஓர் உயிர், அது போகப் போவது ஒரு முறை, அது நல்ல காரியத்துக்காக நாட்டுக்காகப் போகட்டுமே’ என்று சிறைச் சாலையில் முதலில் உயிர் துறந்தார் நடராசன்.

அதன்பிறகு சிறையில் உயிர் துறந்தார் தாளமுத்து.

அந்த இரண்டு தியாகிகள் நினைவாக தாளமுத்து – நடராசன் என்ற மாபெரும் மாளிகையை எழும்பூரில் அமைத்தது தான் திராவிட முன்னேற்றக் கழக அரசு.

1938 இல் தொடங்கிய போராட்டம் – 1940 ஆம் ஆண்டு இந்தி கட்டாயமில்லை என்று அறிவிக்கும் வரைக்கும் நடந்தது!

1948 ஆம் ஆண்டு மீண்டும் இந்தித் திணிக்கப்பட்டது. அப்போதும் பெரியாரும் அண்ணாவும் போர் பரணி பாடினார்கள். இரண்டாண்டு காலம் அந்த போராட்டம் நடந்தது.

1963 ஆம் ஆண்டு மீண்டும் இந்தி ஆதிக்கம் தலைவிரித்தாடியது. பேரறிஞர் அண்ணாவும் முத்தமிழறிஞர் கலைஞர் அவர்களும் அமைத்த மொழிப்போர் களம் என்பது இரண்டாண்டு காலம் தமிழகத்தில் நீடித்தது.

தமிழ்நாட்டின் அனைத்து மாவட்டங்களைச் சேர்ந்த கழகத் தொண்டர்களும் பங்கெடுத்து சிறை சென்றார்கள். ஆறு மாதம் முதல் அதிகபட்சமாக ஒன்றரை ஆண்டுகள் வரை நம்முடைய கழகத் தொண்டர்கள் சிறையில் இருந்தார்கள்.

மதுரை, ராமநாதபுரம் மாவட்டங்களில் கைதான தி.மு.க.வினர் ஓராண்டு சிறைத்தண்டனை பெற்றனர். காஞ்சி, குமரி, கோவை, சென்னை ஆகிய ஊர்களில் கைதானவர்கள் ஆறுமாத சிறைத் தண்டனை பெற்றனர். மற்ற மாவட்டங்களில் மூன்று மாதம் முதல் ஆறுவாரம் வரை தண்டனை பெற்றனர். தி.மு.க.வின் முன்னணிச் செயற்பாட்டாளர்கள் அனைவரும் சிறைப்பிடிக்கப்பட்டனர். இதுதான் தமிழ்நாட்டின் மொழிப்போராட்டத்தின் வரலாறு ஆகும்.

இந்த இரண்டாண்டு கால எழுச்சிதான் 1965ஆம் ஆண்டு மாணவ சமுதாயத்தை மாபெரும் கிளர்ச்சிக்கு தயார் ஆக்கியது.

தங்களது உடலில் தாங்களே தீவைத்து

* கீழப்பழுவூர் சின்னச்சாமி,

* கோடம்பாக்கம் சிவலிங்கம்,

* விருகம்பாக்கம் அரங்கநாதன்,

* ஆசிரியர் வீரப்பன்,

* கீரனூர் முத்து,

* சாரங்கபாணி போன்றோரும் –

அமுதம் அருந்துவது போல விஷம் அருந்தி மறைந்த தண்டாயுதபாணி, முத்து, விரலிமலை சண்முகம் போன்றோரும் – மொழிக்காக தங்கள் உயிரைத் தந்தார்கள்.

இன்றைக்கும் படங்களாக இருந்து நம்மை வழிநடத்திக் கொண்டு இருக்கிறார்கள்.

இவர்கள் திராவிட முன்னேற்றக் கழகத்தின் தீரர்கள்!

* மொழிப் போர்க்களத்தின் முதல் தியாகி, கீழப்பழுவூர் சின்னச்சாமி! இவர் திராவிட முன்னேற்றக் கழகத் தொண்டர். தனது மகளுக்கு ‘திராவிடச் செல்வி’ என்றுதான் பெயர் சூட்டி இருந்தார் சின்னச்சாமி!

* சென்னை கோடம்பாக்கத்தில் தீக்குளித்த சிவலிங்கம் என்ற 21 வயது இளைஞரும் திராவிட முன்னேற்றக் கழகத் தொண்டர். நுங்கம்பாக்கம் பகுதி பொருளாளர்!

* தீக்குளித்த விருகம்பாக்கம் அரங்கநாதன் மத்திய அரசின் தொலைபேசித் துறை ஊழியர். அவரும் திராவிட முன்னேற்றக் கழகத் தொண்டர்.

* சத்தியமங்கலம் முத்து என்ற தி.மு.க. தொண்டர் தீக்குளித்தார். அவருக்கு 22 வயது!

* அய்யம்பாளையம் ஆசிரியர் வீரப்பன் தீக்குளித்தார். தி.மு.க.வைச் சார்ந்தவர் இவர்!

* 22 வயதே ஆன விராலிமலை சண்முகம். தி.மு.க. தொண்டர்.

இத்தகைய தியாகத்தின் திருவுருவங்களால் தான் திராவிட முன்னேற்றக் கழகம் என்ற மாபெரும் தமிழியக்கம், தமிழின இயக்கம் எழுந்து நிற்கிறது.

அதனால் தான் 1967ஆம் ஆண்டு ஆட்சிக்கு வந்ததும் அத்தகைய உணர்வோடு பேரறிஞர் அண்ணா அவர்கள் ஆட்சி நடத்தினார்கள்.

மாணவர்களின் தியாகத்தை மதிக்கும் வகையில், இந்திக்கு தமிழ்நாட்டில் இடமில்லை என்று அண்ணா அவர்கள் அறிவித்தார்கள். தமிழும் ஆங்கிலமும் என்ற இருமொழிக் கொள்கையை சட்டம் ஆக்கினார் பேரறிஞர் அண்ணா அவர்கள்!

நாம் வாழும் நாட்டுக்கு தமிழ்நாடு என்று அண்ணா அவர்கள் பெயர் சூட்டினார்கள்.

அவரது வழியில் முத்தமிழறிஞர் கலைஞர் அவர்கள் தமிழாட்சி நடத்தினார்கள்.

வீழ்வது நாமாக இருப்பினும் வாழ்வது தமிழாக இருக்கட்டும் என்ற கொள்கை முழக்கத்தோடு தங்களது தேக்குமரத் தேகத்தைத் தீந்தமிழுக்காக ஒப்படைத்த தியாகிகள் அனைவருக்கும் வீரவணக்கத்தைச் செலுத்துகிறேன்.

தியாகத்துக்காக – அதுவும் தமிழுக்கான தியாகத்துக்கான நிகழ்ச்சி ஒன்று உண்டென்றால், அதுதான் இந்த சனவரி 25 மொழிப்போர்த் தியாகிகள் நாளாகும். கடந்த ஆறு மாதகாலத்தில் தமிழுக்காகவும் தமிழினத்தின் மேன்மைக்காகவும் எத்தனையோ திட்டங்களை நம்முடைய அரசு செயல்படுத்திக் கொடுத்திருக்கிறது.

திருக்கோயில்களில் அன்னைத் தமிழில் வழிபாடு. ஜெர்மன் நாட்டிலுள்ள கொலோன் பல்கலைக்கழகத் தமிழ்த்துறையானது தொய்வின்றி இயங்க 1 கோடியே 25 இலட்ச ரூபாய் நிதி. செம்மொழித் தமிழாய்வு மத்திய நிறுவனம் மீண்டும் உயிர்ப்பிக்கப்பட்டது. இவை அனைத்துக்கும் மேலாக தமிழகத்தின் பழம்பெரும் இடங்களில் அகழாய்வு பணிகளைத் தொடங்கி இருக்கிறோம். இதுதான் தமிழின் ஆட்சி. இதுதான் தமிழினத்தின் ஆட்சி. இதுதான் பெரியாரும், பாரதிதாசனும், அண்ணாவும், கலைஞரும் விரும்பிய ஆட்சி. நமக்குக் கிடைத்த ஆட்சி அதிகாரத்தை வைத்து நாம் இதனைச் செய்தாலும் – ஒன்றிய அரசிடமும் தமிழுக்காகப் போராடியும் வாதாடியும் கோரிக்கை வைத்தும் வருகிறோம்.

மாநில ஆட்சிமொழிகள் அனைத்தையும் ஒன்றிய அரசின் ஆட்சிமொழியாக ஆக்கத் தேவையான அரசியலமைப்புச் சட்டத் திருத்தத்தைக் கொண்டு வர வேண்டும் என்று நாம் இன்றும் போராடி வருகிறோம். இந்திய அரசு அலுவலகங்களில் தமிழே அலுவலக மொழியாக இருக்க வேண்டும் என்று வாதாடி வருகிறோம். வழக்காடு மொழியாக தமிழ் வலம் வரவேண்டும் என்று முழங்கி வருகிறோம். இவை அனைத்தும்தான் நாம் யார் என்பதற்கான அடையாளங்கள். இந்தி மட்டுமல்ல, எந்த மொழிக்கும் தனிப்பட்ட முறையில் நாம் எதிரிகள் அல்ல.

நாம் இந்தியை எதிர்க்கவில்லை. இந்தியின் ஆதிக்கத்தைத்தான் எதிர்க்கிறோம். இந்தி மொழியை அல்ல, இந்தித் திணிப்பை எதிர்க்கிறோம். தமிழ் மொழிப்பற்றாளர்களே தவிர – எந்த மொழி மீதான வெறுப்பாளர்களும் அல்ல நாம். ஒருவர் ஒரு மொழியைக் கற்றுக் கொள்வது என்பது அவர்களது விருப்பம் சார்ந்ததாக இருக்க வேண்டுமே தவிர, வெறுப்பை தூண்டும் வகையில் திணிப்பாக மாறக் கூடாது. ஆனால் இந்தியைத் திணிக்க நினைப்பவர்கள், அதனை ஆதிக்கத்தின் குறியீடாகவே திணிக்கிறார்கள்.

ஒரே ஒரு மதம்தான் இருக்க வேண்டும் என்று நினைப்பதைப் போல – ஒரே ஒரு மொழிதான் இருக்க வேண்டும் அது இந்தியாகத்தான் இருக்க வேண்டும் என்று நினைக்கிறார்கள். இந்தியைத் திணிப்பதன் மூலமாக இந்தி பேசும் மக்களை அனைத்துத் துறைகளிலும் திணிக்கப் பார்க்கிறார்கள். இந்தியைத் திணிப்பதன் மூலமாக மற்ற மொழி பேசும் மக்களை இரண்டாம்தரக் குடிமக்களாக மாற்ற நினைக்கிறார்கள். ஒருவனின் தாய்மொழியின் இடத்தை பறித்து அந்த இடத்தில் இந்தியை உட்கார வைக்கப் பார்க்கிறார்கள். அதனால்தான் இந்தி மொழியின் ஆதிக்கத்தை எதிர்க்கிறோம்.

அவர்களுக்கு, தமிழ் என்றால், தமிழ்நாடு என்றால் ஏனோ கசக்கிறது. சனவரி 26 ஆம் நாள் அதாவது நாளை குடியரசு நாள் கொண்டாடப்பட இருக்கிறது. இந்திய நாட்டுக்கு மிக முக்கியமான இரண்டு நாட்கள். ஒன்று ஆகஸ்ட் 15 சுதந்திர நாள். மற்றொன்று சனவரி 26 குடியரசு நாள். அந்தக் குடியரசு நாளில், டெல்லியில் நடைபெறும் அலங்கார ஊர்திகளின் அணிவகுப்பில் இந்த ஆண்டு தமிழ்நாட்டின் சார்பில் அனுப்பி வைக்கப்பட்ட வாகனங்களுக்குத் திட்டமிட்டு அனுமதி மறுக்கப்பட்டுள்ளது. அதற்கு அவர்கள் சொன்ன காரணம் ஏற்றுக் கொள்ளத்தக்கதாக இல்லை. வீரமங்கை வேலுநாச்சியாரை – மானம் காத்த மருது பாண்டியரை – மகாகவி பாரதியாரை – கப்பலோட்டிய தமிழர் வ.உ.சிதம்பரனாரை யார் என்று கேட்பதற்கு இவர்கள் யார்? பிரிட்டிஷ் ஆட்சிக்கு எதிராக முதல் குரல் எழுப்பிய மண் தென்னாடு. அதிலும் குறிப்பாக தமிழ்நாடு.

அவர்கள் சொல்லும் சிப்பாய்க் கலகத்துக்கு ஐம்பது ஆண்டுகளுக்கு முன்னதாக 1806 ஆம் ஆண்டே வேலூரில் புரட்சி நடந்து விட்டது. அதற்கும் முன்னால், நெற்கட்டுஞ்செவலில் பூலித்தேவன், சிவகங்கையில் வேலுநாச்சியார், பாஞ்சாலங்குறிச்சியில் வீரபாண்டிய கட்டபொம்மன், மருது சகோதரர்கள், இராமநாதபுரத்தில் மயிலப்பன், கான்சாகிப் மருதநாயகம், தளபதி சுந்தரலிங்கம், தீரன் சின்னமலை, அழகுமுத்துகோன், சிவகிரியில் மாப்பிள்ளை வன்னியன், பழனியில் கோபால் நாயக்கர் இப்படிப் பலரும் போராடிய மண் இந்த தமிழ்நாடு.

வேலுநாச்சியார் யார்? கட்டபொம்மன் – மருதுபாண்டியர் யார்? வ.உ.சிதம்பரனார் யார் என்று கேட்பவர்களே நீங்கள் முதலில் பிரிட்டிஷ் அதிகாரிகள் எழுதிய வரலாறுகளை படியுங்கள். பிரிட்டிஷ் ஆட்சிக்கு எதிராகப் பிரகடனம் எழுதி கோயில் சுவரில் ஒட்டி வைத்த மாவீரன் மருதுபாண்டியன். ‘பேரரசர்களுக்குப் பணியாளரும் – இழிபிறப்பான பரங்கியருக்கு பரம எதிரியுமான மருதுபாண்டியர்’ என்று கையெழுத்துப் போட்டு வைத்தவன் மருது பாண்டியன்.
வீரபாண்டிய கட்டபொம்மன் தூக்குமேடைக்குச் சென்றபோது அஞ்சா நெஞ்சத்துடன் சென்றதாகவும், தன்னைக் காட்டிக் கொடுத்தவர்களைப் பார்த்துச் சிரித்ததாகவும், போரில் இறந்திருந்தால் நன்றாக இருக்கும் என்று சொன்னதாகவும் பிரிட்டிஷ் அதிகாரி பானர்மேன் எழுதி இருக்கிறார். வ.உ.சிதம்பரனாரின் பேச்சைக் கேட்டால் பிணம் கூட எழும்’ என்று பிரிட்டிஷ் அதிகாரிகள் எழுதி வைத்துள்ளார்கள். இவர் சாதாரண ஆள் அல்ல, பயங்கரமானவர் என்று இரட்டை ஆயுள் தண்டனை வழங்கிய நீதிபதி எழுதி இருக்கிறார்.

அத்தகைய சிதம்பரனார், யாருக்கு எதிராகக் கப்பல் ஓட்டினார்? பிரிட்டிஷாருக்கு எதிராகத்தானே? அரசியல்ரீதியாக மட்டுமல்ல, பொருளாதாரரீதியாகவும் பிரிட்டிஷ் அரசை பலவீனப்படுத்த முயன்ற முதல் சுதேசி அல்லவா சிதம்பரனார்? இந்தப் புரிதல் கூட இல்லாதவர்கள் தமிழ்நாட்டை, தமிழை, தமிழர்களின் உணர்வை எப்படிப் புரிந்துகொள்வார்கள்? 1938 ஆம் ஆண்டு நடந்த இந்தி எதிர்ப்புப் போராட்டக் காலம் முதல் 2022 ஆம் ஆண்டு குடியரசு நாள் விழா வரையில் அவர்களுக்குத் தமிழ்நாட்டைப் புரியவில்லை என்றுதான் சொல்ல முடியும். ராஜாஜி இந்தியின் ஆதிக்கத்தை எதிர்த்து 1965 ஆம் ஆண்டு பேசியாக வேண்டியது இருந்தது. தமிழ்நாட்டைச் சேர்ந்த ராஜாஜிக்கே தமிழர்களைப் பற்றி புரிந்து கொள்வதற்கு 25 ஆண்டுகள் ஆனது என்றால் இன்றைய பா.ஜ.க.வினருக்கு எத்தனை நூற்றாண்டுகள் ஆகும் என்று தெரியவில்லை.

நாம் நமது தமிழினத்தின் மீது மாறாத பற்றுக் கொண்டவர்கள். தமிழுக்கு ஒரு ஆபத்து என்றால் தமிழர்களுக்கு ஒரு ஆபத்து என்றால் அதற்காக அனைத்துத் தியாகத்துக்கும் தயாராக இருப்பவர்கள். நாம் அரசியல் இயக்கமாகச் செயல்படுவதும் தேர்தல் அரசியலில் பங்கெடுப்பதும் இத்தகைய நோக்கங்களுக்காகத்தான். நான் முதலமைச்சர் ஆக வேண்டும் என்பதற்காகவோ – சிலர் அமைச்சர் ஆகவேண்டும் என்பதற்காகவோ அல்ல. திமுக ஆட்சியில் இருக்கும் காலம் என்பது அன்னைத் தமிழ் ஆட்சியில் இருக்கும் காலமாக அமைய வேண்டும்.

இவ்வாறு முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் பேசினார்.

Leave a Response