பிறநாட்டு நல்லறிஞர் தமிழரைப் புகழ்கிறார்கள், அதைக் கெடுத்துவிடாதீர்கள் – யாழ் முதல்வர் வேண்டுகோள்

எமது இளம் சந்ததியினர் ‘சாப்பிடுங்கள் குடியுங்கள் உற்சாகமாய் இன்றிருங்கள்’ என்ற மனோநிலையில் வாழத் தலைப்பட்டுள்ளார்கள். இது எமது அழிவுக்கு வித்திடும் அறிவற்ற செயலாகும். தரமான வாழ்வு வாழ்ந்த எமது தமிழ் மக்கள் தரங் கெட்டு வாழ நாம் இடமளிக்க முடியாது. என வடமாகாண முதலமைச்சர் சி.வி.விக்னேஸ்வரன் தெரிவித்து உள்ளார்.

கைதடி மேற்கு சரஸ்வதி சனசமூக நிலையத்தின் புதிய கட்டட திறப்பு விழா 28.07.16 வியாழக்கிழமை காலை நடைபெற்றது. அந்நிகழ்வில் சிறப்பு விருத்தினராக கலந்து கொண்டு உரையாற்றும் போதே முதலமைச்சர் இவ்வாறு தெரிவித்தார்.

மேலும் பேசுகையில்,

இப்பொழுதெல்லாம் பலரின் வயிற்றெரிச்லை நான் சம்பாதிக்க வேண்டியுள்ளது. மக்களின் எதிர்பார்ப்புக்கு ஏற்றவாறு ஈடுகொடுக்க உடலும் இடம் கொடுக்க மறுக்கின்றது.

வேலைப்பளுக்களும் வேகமாகச் சுமை ஏற்றி நிற்கின்றன. எவரின் மனதையும் புண்படுத்த விருப்பமில்லாமையால் ‘முடியாது’ என்று அறிவித்த இந்தக் கூட்டத்திற்கு முயன்று வந்து கலந்து கொண்டிருக்கின்றேன்.

போரானது எம்மைப் பெருத்த அழிவுகளுக்குள் இட்டுச் சென்றாலும் உலக அரங்கில் ‘நாம் தமிழர்’ என்ற அடையாளத்தையும் பொறிக்க உதவி செய்துள்ளது. மறைவாக நமக்குள்ளே பழங்கதைகள் பேசிய நாட்கள் போய் பிறநாட்டு நல்லறிஞர் எம்மை வெகுவாகப் புகழ்ந்து பேசும் நிலையை அடைந்துள்ளோம். பிறநாட்டு எம்மவர்களின் தரமான கொடையானது முறையாக எம்மை முயன்று முன்னேற வழி வகுத்துள்ளது.

நான் பதவிக்கு வந்த சில மாதங்களில் பல இளைஞர் அமைப்புக்களுடன் தொடர்பு கொண்டு எமது அலுவலக அனுசரணையுடன் மாதமொன்றுக்கு ஒரு சிரமதானப் பணியில் ஈடுபட வேண்டும் என்று கேட்டிருந்தேன்.

பல காரணங்கள் என் உள்ளக் கிடக்கையை உரியவாறு உயிர் பெற்றுயர விடவில்லை. பின்னர்தான் அறிந்தேன் எனது அலுவலக அசிரத்தையே அத் தோல்விகளுக்கு காரணம் என்று. சிரமதானத்திற்கான மனோநிலையை எம் மக்களில் பலர் இழந்து நிற்கின்றார்கள்.

சிரமதானம் என்பது எமது மக்களை ஒன்றிணைக்கக் கூடிய ஒரு உன்னதமான கைங்கரியம். எமது சுற்றுச் சுழலைப் பாதுகாக்க, போக்குவரத்தைப் போதிய வசதியுடன் எதிர்நோக்க இளைஞர் யுவதிகளிடையே புரிந்துணர்வையும் உத்தமமான ஒரு உறவு நிலையையும் மேம்படுத்த சேவை மனப்பான்மையை எம் மனதில் மேலோங்கச் செய்ய சிரமதானமானது வழி வகுக்கின்றது.

இன்று எமது பட்டினத்து இளைய சமுதாயம் நகர்ப்புற நாகரீக நாயக நாயகியர் பலவிதமான கொடும் பழக்க வழக்கங்களுக்கு அடிமையாகி வருகின்றனர். போதைப் பொருள் பாவனை மட்டுமல்ல கலாசார சீரழிவுகளுக்கும் அவர்கள் காரணமாக இருந்து வருகின்றார்கள். நேற்றையைப் பற்றியோ நாளை பற்றியோ சிந்தனை இல்லாமல் ‘சாப்பிடுங்கள் குடியுங்கள் உற்சாகமாய் இன்றிருங்கள்’ என்ற மனோநிலையில் வாழத் தலைப்பட்டுள்ளார்கள். இது எமது அழிவுக்கு வித்திடும் அறிவற்ற செயலாகும். தரமான வாழ்வு வாழ்ந்த எமது தமிழ் மக்கள் தரங் கெட்டு வாழ்வதை நாம் இடமளிக்க முடியாது.

எமது பாரம்பரியங்களைப் பேணிப் பாதுகாக்க நீங்கள் முன்வர வேண்டும். நவீனத்தை உள்ளடக்கிய ஒரு பாரம்பரிய வாழ்க்கை முறையே எமது வாழ்க்கை முறையாக அமைய வேண்டும். பணமும் பகட்டுமே வாழ்க்கை என்றிருப்பவர்கள் வாழ்க்கையில் நாங்கள் பண்பையும் பணிசெய்யும் பாங்கையும் உட்புகுத்த வேண்டும்.

அதற்கான வழியில் நீங்கள் நடந்து செல்வதை அவதானிக்கின்றேன். உங்கள் சரஸ்வதி சனசமூக நிலையம் நிலையான பண்புகளை நிலைநாட்ட முன்னின்று முயற்சிப்பது எமக்கெல்லாம் பெருமை சேர்க்கின்றது. என மேலும் தெரிவித்தார்.

Leave a Response