மயிலு மறைந்தாரே! – நடிகை ஸ்ரீதேவி காலமானார்

நடிகை ஸ்ரீதேவி, பிப்ரவரி 24 இரவு 11.30 மணி அளவில் மாரடைப்பால் காலமானார். அவருக்கு வயது 54.

தமிழில் குழந்தை நட்சத்திரமாக அறிமுகம் ஆனவர். பின்பு, தமிழ், தெலுங்கு, மலையாளம், கன்னடம் என தென்னிந்தியா முழுதும் கோலோச்சியவர். அதன்பின் இந்தித் திரையுலகம் வரை சென்று அங்கும் தன் காலடியைப் பதித்தவர்.

ஸ்ரீதேவி தன் குடும்பத்துடன் துபாயில் நடந்த திருமண நிகழ்ச்சி ஒன்றில் கலந்துகொள்ள சென்றிருந்தார். அங்கே அவருக்கு திடீரென மாரடைப்பு ஏற்பட்டது. நேற்று இரவு 11.30 மணியளவில் அவர் உயிரிழந்ததாகத் தெரிகிறது. இந்தத் தகவலை அவருடைய உறவினர் சஞ்சய் உறுதி செய்தார். இந்த மரணம் நிகழ்ந்தபோது ஸ்ரீதேவியின் கணவர் போனி கபூர், மகள் குஷி ஆகியோர் உடனிருந்துள்ளனர். மரணச் செய்தியை ஏ.என்.ஐ. செய்தி நிறுவனமும் உறுதி செய்துள்ளது.

ரஜினி, கமல் போன்ற தமிழின் உச்ச நட்சத்திரங்களுடன் இணைந்து நடித்தவர் ஸ்ரீதேவி. அவர் நடித்த 16 வயதினிலே, மூன்றாம் பிறை போன்றவை முக்கியமான படங்கள். திருமணத்திற்குப் பிறகு திரைத்துறையை விட்டு விலகிய அவர், சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இங்கிலீஷ் விங்கிலீஷ் என்ற படத்தின் மூலம் மீண்டும் ரீ எண்ட்ரி ஆனார். பத்மஸ்ரீ, ஃபிலிம்பேர் விருதுகளை பெற்றுள்ளார். அவருடைய மரணம் கடும் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இது திரையுலகுக்கு மிகப்பெரும் இழப்பாகும்.

சிவகாசி அருகில் மீனம்பட்டிதான் சொந்த ஊர் குறிப்பிடத்தக்கது.

Leave a Response